บ้านหลังใหม่ของน้องภูมิ
“ขอขอบคุณมูลนิธิบ้านนกขมิ้นและพี่ๆผู้ใหญ่ใจดีทุกท่านที่ร่วมสมทบทุนสร้างบ้านให้ผม…ผมขอขอบคุณมากๆครับ”
น้องภูมิ หรือ เด็กชายภูมินทร์ เนตรสกุลณี กล่าวขอบคุณด้วยรอยยิ้มที่สดใส กอดคุณยายที่น้ำตาไหลด้วยความดีใจและซาบซึ้งใจ ในวันที่ 6/6/66 วันมอบบ้านหลังใหม่ จาก”โครงการกองทุนสร้างบ้านให้น้อง” ในมูลนิธิบ้านนกขมิ้น
เราขอขอบคุณพี่ๆผู้ใหญ่ใจดี ที่ร่วมสมทบทุนสร้างบ้านหลังนี้ให้กับน้องภูมินทร์ ทำให้น้องได้มีที่อยู่อาศัยที่ปลอดภัย ถูกสุขอนามัย แทนบ้านหลังเก่าที่ทรุดโทรม
![🏡](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t16/2/16/1f3e1.png)
![](https://www.baannokkamin.org/wp-content/uploads/2023/06/โพสต์-Facebook-หแแ-ห-1024x768.png)
![](https://www.baannokkamin.org/wp-content/uploads/2023/06/โพสต์-Facebookหหห--1024x768.png)
![](https://www.baannokkamin.org/wp-content/uploads/2023/06/ทั่ัั่ท-1024x768.jpg)
![](https://www.baannokkamin.org/wp-content/uploads/2023/06/ำดอำดอำ-1024x768.png)