![](https://www.baannokkamin.org/wp-content/uploads/2024/01/393181431_746403300864079_8490143966674185823_n-1024x683.jpg)
“ขอให้พ่ออยู่กับพวกหนูไปนานๆ ขอบคุณที่คอยดูแลหนูไม่เคยขาดตกบกพร่อง…” ประโยคที่แสนอบอุ่นหัวใจ จากลูกสาวคนโตของบ้านที่ตั้งใจเขียนลงในการ์ดอวยพรให้คุณพ่อได้อ่านในวันพ่อปีนี้ ![👨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tad/2/16/1f468.png)
![👨](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tad/2/16/1f468.png)
วันนี้ เป็นวันที่คุณพ่อ(ในครอบครัวนกขมิ้น)ได้รับการ์ดอวยพรไม่ต่ำกว่า 10 ใบ คุณพ่อเปิดอ่านการ์ดทุกใบด้วยรอยยิ้มและความสุขใจ เพราะมากกว่าความตั้งใจของเด็กๆที่สามารถมองเห็นได้ผ่านการตกแต่งการ์ดให้สวยงามสดใสก็คือคำอวยพร ที่เด็กๆบรรจงเขียน ![✍️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t63/2/16/270d.png)
![✍️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t63/2/16/270d.png)
… เมื่อลูกๆเริ่มโตขึ้น การบอกรักผ่านคำพูดอาจน้อยลง แม้เรารู้กันดีว่าในครอบครัวของเรานั้นรักกันขนาดไหน แต่การบอกรักก็ยังเป็นสิ่งที่สำคัญ ประโยคบอกรักที่เราเขียนหรือพูดนั้นได้สร้างพลังบวกให้ผู้รับเสมอ #วันพ่อปีนี้อย่าลืมบอกรักคุณพ่อกันน้า ![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t89/2/16/1f970.png)
![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t89/2/16/1f970.png)
#สุขสันต์วันพ่อ
วันดีๆอีกวัน ที่ทำให้ครอบครัวนกขมิ้นได้เติมเต็บความรักความอบอุ่น ดูแลซึ่งกันและกันเป็นครอบครัวให้กับเด็กๆตลอดไป
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/2/16/1f64f.png)
![📌](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t4b/2/16/1f4cc.png)
![👨👩👧👦](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tdc/2/16/1f468_200d_1f469_200d_1f467_200d_1f466.png)
![👫](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/td7/2/16/1f46b.png)
![🥰](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t89/2/16/1f970.png)
![🎸](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tc0/2/16/1f3b8.png)
![⚽️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t30/2/16/26bd.png)
![🙏](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t1f/2/16/1f64f.png)