เปิดรับบริจาคเพื่อจัดทำถุงยังชีพ
ช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ฝนที่ตกหนักอย่างต่อเนื่อง ทำให้ในหลายพื้นที่ในประเทศไทยประสบภัยน้ำท่วม ประชาชนหลายครัวเรือนได้รับผลกระทบ อีกทั้งยังมีทั้งเด็กและคนชราอาศัยอยู่ ซึ่งต้องได้รับการดูแลเป็นพิเศษ ในขณะที่แต่ละส่วนงานกำลังร่วมมือเพื่อเร่งแก้ไขปัญหา ทางมูลนิธิบ้านนกขมิ้นจึงขอเป็นสะพานส่งต่อความช่วยเหลือเป็นของอุปโภค บริโภคเพื่อบรรเทาทุกข์ให้กับครอบครัวผู้ประสบภัย … จึงขอเชิญชวนทุกท่านร่วมบริจาคของอุปโภคบริโภคเพื่อบรรจุถุงยังชีพ ช่วยเหลือเด็กและครอบครัวผู้ประสบอุทกภัย
เปิดรับบริจาค
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
![✅](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tb4/2/16/2705.png)
***
เปิดรับอาสาสมัครช่วยแพคถุงยังชีพ วันพุธที่ 28 กันยายน 2565 นี้***
![💁♀️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/2/16/1f481_200d_2640.png)
ท่านสามารถร่วมเป็นจิตอาสาหรือร่วมบริจาคได้ที่บ้านนกขมิ้นและจัดส่งของทางไปรษณีย์หรือสั่งผ่าน Shopee และ Lazada ส่งมาที่ : มูลนิธิบ้านนกขมิ้น 89 ถนน เสรีไทย ซอยเสรีไทย 17 แขวง คลองกุ่ม เขต บึงกุ่ม กทม10240 โทร 089-998-2005
——————————————————————
ช่องทางสอบถามและติดตามข่าวสารของมูลนิธิบ้านนกขมิ้น
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/2/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/2/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/2/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/2/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/2/16/1f449.png)
![👉](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tf0/2/16/1f449.png)
![☎️](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/ta3/2/16/260e.png)