![](https://www.baannokkamin.org/wp-content/uploads/2023/09/378141569_698080965696313_3768214676582459300_n-1024x683.jpg)
กิจกรรมจิตอาสา พาผู้สูงอายุในชุมชนเพชรคลองจั่น เรียนรู้กายบริหาร
มูลนิธิบ้านนกขมิ้น ร่วมกับ U.S. Embassy Bangkok สถานทูตสหรัฐฯ #ลงมือร่วมใจ ทำกิจกรรมจิตอาสา พาผู้สูงอายุในชุมชนเพชรคลองจั่น เรียนรู้กายบริหาร เพื่อป้องกันโรคสมองเสื่อมพร้อมมอบอาหารกลางวัน ข้าวสารและถุงยังชีพ โดยกิจกรรมจิตอาสาในครั้งนี้จัดขึ้นเพื่อร่วมรำลึกถึงเหตุการณ์โศกนาฏกรรม 11 กันยายน ปี 2001 หรือ 9/11 และเพื่อส่งเสริมให้ทุกคนเห็นคุณค่าของทุกชีวิตในสังคมมากยิ่งขึ้น